Xbox

Bayanin Fayilolin Microsoft don Tallafawa Wasannin Almara Against Apple

almara wasanni apple

A lokacin da Wasannin Epic sun kai karar Apple sama da mako guda da suka gabata a mayar da martani ga Fortnite Ana cirewa daga App Store (wanda, bi da bi, ya faru saboda Sakamako keta ka'idojin Store Store), Apple ya rama ta hanyar bayyana cewa Wasannin Epic ba za su sake samun damar shiga Apple SDK ba. Wannan, yadda ya kamata, haramun ne ga Injin Unreal akan iOS da Mac, ma'ana cewa duk wasanni na gaba ta amfani da Unreal Engine wanda kowa ya haɓaka (ba kawai Epic ba) ba za a yarda da shi a kan App Store ba, kuma cewa wasannin da ke gudana a kan Unreal Engine ba za su iya samun sabuntawa ba.

Wasannin Epic da aka shigar don ba da izini ga wannan matakin, suna bayyana cewa Epic da kansu, miliyoyin masu siye, da masu haɓaka marasa ƙima waɗanda ke amfani da Injin mara gaskiya don dalilai daban-daban za a cutar da su sosai. Yanzu, Microsoft ya shigar da daftarin doka don goyan bayan waccan buƙatun na agajin gaggawa. Kocin Xbox Phil Spencer kwanan nan ya ɗauki Twitter don bayyana iri ɗaya, yana danganta da takaddar doka ta Microsoft.

a ta Daftarin aiki, Microsoft ya bayyana cewa masu haɓaka ɓangare na uku marasa ƙima sun dogara da Unreal Engine don haɓaka aikace-aikacen su da wasanninsu, kuma injin ɗin da aka dakatar a kan Store Store zai “saba Injin Unreal da waɗanda suka ƙirƙira wasan da suka yi gini, suna gini, kuma suna iya ginawa. wasanni akansa a babban hasara."

Microsoft ya kuma bayyana cewa manhajojin da ake da su da ke amfani da Injin Unreal za su lalace, tunda ba za su sake cancantar sabunta su nan gaba ba, kuma masu haɓakawa ko dai su canza zuwa wani sabon injin ko kuma su watsar da aikace-aikacen su gaba ɗaya, duka biyun za su haifar da lalacewar kuɗi mai yawa. .

Kuna iya karanta cikakken takardar ta hanyar haɗin da ke sama.

Kwanan nan, Apple ya shigar da nasu takardun doka don amsa da'awar Epic, suna bayyana cewa Shugaban Wasannin Epic Tim Sweeney ya nemi wata yarjejeniya ta musamman kafin siyayya kai tsaye a ciki. Fortnite an gabatar da su, kuma cewa lalacewar da aka haifar ga Wasannin Epic sakamakon ta kasance na "Epic na kansa." Kara karantawa akan haka ta nan.

A yau mun gabatar da sanarwa don tallafawa buƙatun Epic don ci gaba da samun damar zuwa Apple SDK don Injin sa na Gaskiya. Tabbatar da cewa Epic yana da damar yin amfani da sabuwar fasahar Apple shine abinda yayi daidai ga masu haɓaka yan wasa da yan wasa https://t.co/72bLdDkvUx

- Phil Spencer (@XboxP3) Agusta 23, 2020

Original Mataki na ashirin da

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa