Xbox

Sakuna: Na Rice and Ruin Review

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Shekarun baya-bayan nan sun zama farfaɗo don noma sims. Tsakanin Stardew Valley, Masana'antar Rune, Da kuma Labarin Yanayi akwai abubuwa da yawa don zaɓar daga. Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa yana kawo kyan gani na Jafananci zuwa nau'in nau'in da ya kasance na ƙayyadaddun saitunan ƙauye ko fantasy.

Baya ga kasancewa ɗan sim ɗin noma, Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa daukan darasi daga Masana'antar Rune kuma ya bambanta wasan kwaikwayo tare da sassan fama da dandamali. Ko da yake yana aro abubuwa daga wasannin da suka gabata, 'yan wasa suna cikin ƙwarewa na musamman.

Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa
Mai haɓakawa: Edelweiss
Mawallafi: Wasannin XSEED
Platform: Windows PC (Bita), Nintendo Switch, PlayStation 4
Saki Nuwamba 10, 2020
Masu wasa: 1
Farashin: $ 39.99

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Labarin ya biyo bayan ƙungiyar 'yan gudun hijira, Kinta, Yui, Tauemon, Myrthe, da Kaimaru. Sun yi tafiya mai nisa lokacin da al'amarin ya kai su gadar da ke haɗa Ƙasar Ƙauye da Ƙasar Lofty inda alloli suke zama.

Bayan da wani dan fashi ya bi shi, wanda wata baiwar Allah mai yawo Sakuna ta yi yaki don ta yi nishadi; 'yan gudun hijira da ke jin yunwa sun bi ta zuwa fadar Lady Kamuhitsuki. Da zarar can, sun zagaya kuma suna cin abinci na Sakuna na shinkafa ga Lady Kamuhitsuki. Yayin da yake ƙoƙarin hana su, Sakuna ya kunna wuta a cikin ma'ajin da ke ɗauke da dukan hadayun.

A matsayin azabtar da wannan zalunci, Lady Kamuhitsuki ya yanke hukuncin Sakuna zuwa gudun hijira, don gano dalilin mugunta a tsibirin Aljanu, kuma kada ya dawo har sai ta samu. Yanzu sun makale a cikin Lofty Realm, 'yan gudun hijirar masu mutuwa ana sanya su cikin kulawar Sakuna kuma an tura su tare da ita don kafa sansanin gaba a tsibirin.

Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa

Wasan yana faruwa tsakanin bincike da nemo abinci. Ana samun ƙarin koyo game da ilmin sararin samaniya na Ƙauyen Ƙauye da Maɗaukaki, da kuma game da iyayen Sakuna; kamar yadda su ne suka yi galaba a kan babban mugun abu a tsibirin.

Labari ne da ke da girman gaske kuma yana cike da asirai waɗanda ba za a yaba musu ba. Gadon Sakuna, da kuma dalilin muguntar tsibirin duk an tsara su ne don gano su ta hanyar kasadarta kuma ƙananan ƙauyuka a kusa da gonar suna ci gaba da girma.

Maimakon Japan, mutanen sun fito daga ƙasar Yanato. Wannan ba shakka ana nufin ya zama nuni ga Yamato, tsohon sunan Japan da kuma sunan yawancin kabilun Japan. Kamar yadda aka bayyana daga baya, wannan da alama wani zaɓi ne mara amfani.

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Wasan wasan yana faruwa a cikin nau'i biyu daban-daban. Akwai tarawa da yin gyare-gyare a kan gonar gona, da kuma "farauta" don kayan aiki ta hanyar binciken matakai a cikin daji. Babban wasan wasan shine game da ci gaba ta hanyar matakai, wanda ke ɗaukar tsarin bugun bugun 2D.

Amma noman ba za a yi watsi da shi ba, kuma amfanin gona ɗaya ne kawai ake noma: shinkafa. Ita kanta Sakuna 'yar allahn yaki ce kuma allahn girbi, don haka ƙarfinta yana girma har abada tare da kowane girbi mai nasara. Inganci da yawan amfanin gona kai tsaye suna shafar haɓakar kididdiganta.

Hakanan ana iya inganta ƙididdiga ta hanyar kera sabbin makamai, waɗanda ke buƙatar ma'adanai da sauran kayan da aka samu yayin farauta. Wasu abokan gaba suna da rauni ga wasu nau'ikan lalacewa (misali boars suna da juriya don hudawa), kuma wasan yana nuna wannan rauni ta lambobin lalacewa suna juya ja ko shuɗi lokacin ƙarfi ko rauni bi da bi.

A ƙarshe, farautar abinci yana da mahimmanci saboda cin abincin dare kowane dare zai ba da buffs na musamman washegari. Yayin da suke na ɗan lokaci, za su iya yin bambanci na samun damar tura labarin ba tare da tilasta ku jira buhun shinkafar ku na shekara ba.

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Amma farauta ya zama RNG niƙa da sauri. Nodes waɗanda 'yan wasa ke buƙatar samun digowar ƙarfe don haɓakawa mai mahimmanci zai ba da yumbu ko tagulla akai-akai. Wannan yana da ban takaici musamman tare da manufofin bincike.

Sabbin matakai ana buɗe su ta hanyar cakuɗen ci gaban labarin, da kuma kammala makasudin kari don ƙara matakin bincike. Wannan makasudin na iya zama wani abu daga "kayar abokan gaba na zomo 80" zuwa "karba gishiri sau 6" a cikin mataki.

A cikin misali na ƙarshe zaku iya samun gishiri sau 5, sannan ba komai sau 5 ko 6 na gaba da kuka ziyarci wannan matakin. Abin farin ciki ba lallai ba ne don kammala kowane maƙasudin bincike guda ɗaya.

Daga baya, za ku iya sanya membobin sansaninku su taru kowace rana. Kowane memba yana da takamaiman fifiko, misali Myrthe zai sami abinci galibi yayin da Kinta zai mai da hankali kan tama da dutse.

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Noman shinkafa yana da ban sha'awa, amma wasan baya taimakawa wajen bayyanawa sosai duk da ƙoƙarinsa. Wasan yana ba da amsa akai-akai yayin yawancin matakan noman shinkafa, amma bai bayyana abin da za a yi da wannan bayanin ba.

Shekara ta farko da aka fara noman shinkafa, wasan ya ladabtar da ni saboda shuka su da yawa. Daga baya, na koyi ta wurin littafi cewa dasa su nesa ba kusa ba zai iya ƙara ingancin shinkafar. Wasan baya damuwa don bayyana abin da yayi nisa ko a'a.

Tabbas wannan shine lokacin da zaku iya dasa su kusa. Na sami damar dacewa da tsire-tsire 200 a cikin filina kuma har yanzu ina samun saƙon "da nisa sosai". Wannan shine don faɗi komai game da sauran matakan.

Ruwa yana buƙatar cika kwandon shinkafa zuwa wani mataki, amma wasan bai bayyana nawa ba. Da farko an gaya muku cewa zurfin idon sawu shine kyakkyawan tsarin babban yatsa, sai dai a sake samun suka. Tsarin noman shinkafa da kyau yana da matuƙar gwaji da kuskure, koda lokacin wasan yayi ƙoƙarin bayyana shi.

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Ainihin sarrafa shinkafa yana da daɗi kuma a zahiri ɗan ilimi ne. Bayan an girbe shinkafar, Sakuna yana bukatar a rataye ta don ya bushe, a murɗe ta, sannan a runtse ta.

Suskar shinkafa ɗan ƙaramin wasa ne wanda ke ɗaukar lokaci kawai. Haka abin yake a runka shinkafar, amma a zahiri akwai bukatar a yi zabi tsakanin farar shinkafa da ruwan kasa.

Brown shinkafa yana ba da ƙoshin abinci mai ƙarfi lokacin dafa abinci da. Waɗannan su ne na ɗan lokaci amma masu ƙarfi buffs. Farar shinkafa mai cike da ruɗi tana ba da mafi girman ƙimar ƙididdiga ga Sakuna kuma jari ne na dogon lokaci.

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa wasa ne mai raye-raye na 3D tare da kyan gani na ko ta yaya. Zane-zane da jin wasan suna tunawa da taken PlayStation 2 kamar Dark girgije or Ina Ninja kawai tare da goge na zamani.

Zane-zane na zane mai ban dariya ba tare da neman afuwa ba, kuma hakan yana aiki daidai. Haruffan suna da manyan kawuna kuma a wasu lokuta maɗaukakin fasali. Misali samurai-juya-bandit-juya-manoma Tauemon babban ɗan'uwa ne da hanci mai kaushi, kuma a zahiri kowane ɗan daki-daki game da shi yana gaya wa masu sauraro game da halayensa a matsayin ɗanɗano.

Ana sanya wasu kulawa a cikin telegraphing motsi na makiya, amma bai isa ba. raye-rayen harin abokan gaba yawanci suna da saurin amsawa da sa'a, ko kuma suna harba majigi waɗanda kusan ba a iya gani a cikin yaƙin.

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Abokan gaba suna da ƙarfi da daddare, kuma cikakkun bayanai na idanunsu suna haskaka ja lokacin da suka sami wannan buff ana godiya. Har ila yau, abokan gaba na iya yin ja amma ba sa jin wani bambanci da abokan gaba na yau da kullum.

Wasan kuma yana yin mummunan aiki na nuna lokacin da za a iya bugi abokan gaba daga ƙasa. Ana bai wa maƙiya adadi mai yawa na firam ɗin rashin nasara bayan an buge su zuwa ƙasa, kuma wannan na iya jefar da yanayin yaƙi gaba ɗaya kuma yana haifar da bugun gaba.

Wannan abin sananne ne sosai, saboda hitstun da aka yiwa Sakuna kanta sananne ne. Mafi ƙanƙanta a kan mutuminta zai dakatar da yawancin combos, har ma da ƙaramin maƙiyi wanda ya yi rauni na minti kaɗan na iya haifar da buɗaɗɗen kai hari mai ƙarfi ta wani dodo.

Waƙar in Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa jigo ne, amma kyawawan ma'auni ba tare da kowane waƙoƙin da suka fice musamman ba. Amma sun fi son yin shiru.

sakuna: na shinkafa da lalacewa

Ayyukan murya yana da kyau, amma akwai zaɓi don canzawa zuwa muryar Jafananci a kowane lokaci. Yayin da na saurari sautin muryar Ingilishi kafin in gane cewa akwai wani zaɓi, babu wani abu da ba daidai ba tare da shi, kuma yana iya zama sauƙi don sauraron wasu.

Sauti na Jafananci ya fi nitsewa duk da haka, kamar duniyar Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa Japan ta yi wahayi sosai. Don haka kusan ya zama almubazzaranci da cewa yana da wani tunanin zama wata duniya.

Myrthe ita ce keɓanta, mai idanu shuɗi kuma sanye take kamar wata mata ‘yar ƙasar waje ce mai wa’azin bautar allahn Formos. Duk da yake yana iya fahimtar cewa an canza saitin don kada ya jawo zargi, abin takaici ne duka.

Bugu da ari, Myrthe da alama baƙon abu ne a Turanci, ba tare da cikakken bayani game da yadda harshenta na asali yake sauti ba. A halin yanzu a cikin Jafananci tana magana a hankali kuma tare da lafazin tilastawa, ta sake komawa kan batun nutsewa da wane yare ake buga wasan.

Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa

Daga qarshe, Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa dandamali ne da ake doke su kafin wasan noma. Yayin da tsarin noman shinkafa da sarrafa abinci wani abu ne na musamman, kawai abin da muke ɗauka a wasu wasannin.

Maimakon a kulle shi a bayan gwaninta ko wasu albarkatu, ci gaban wasan da aka kulle a bayan shinkafa na iya sa ya ji jinkirin. Akwai lokutan da shugabanni ko matakai ke da wahala kawai ba tare da jiran girbin shekara mai zuwa ba.

Ga waɗanda ke son nishaɗar gungurawa ta gefe, doke'em, Sakuna: Na Shinkafa da Rushewa wasa ne mai ban sha'awa kuma na musamman wanda zai samar da sa'o'i na abun ciki. Wadanda ke son noma da sim na kauye sun fi yin amfani da wasu ikon amfani da sunan kamfani kamar Masana'antar Rune.

Sakuna: Na Shinkafa da Ruin an bita akan Windows PC ta amfani da lambar bita da Wasannin XSEED suka bayar. Kuna iya samun ƙarin bayani game da manufar bita/da'a na Niche Gamer nan.

Original Mataki na ashirin da

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

duba Har ila yau
Close
Komawa zuwa maɓallin kewayawa