NintendoPCPS4tech

Wadanne Consoles Ne Ya Kamata Su Sami Maganin Sake Sakin Karama/Na Zamani Na Gaba?

Karamin ko kasuwar wasan bidiyo na gargajiya ya kasance hanya mai ban sha'awa da dacewa ga mutane don jin daɗin tsoffin wasannin gargajiya ba tare da wahala ba ko kuɗin biyan na'urorin wasan bidiyo na baya. Wannan ya kawo karamin kasuwar wasan bidiyo na wasan bidiyo daga sabon sabon sha'awar zuwa ingantacciyar lafiya, kasuwa mai bunƙasa wacce kamfanoni da yawa ke da su kuma suna neman nasu hanyoyin shiga. Kamar yadda yake tare da mafi yawan manyan abubuwan da ke faruwa a sararin wasan bidiyo, Nintendo ne ya fara shi sosai kuma ya shahara, kuma Sega, Sony, da sauran suka biyo baya. Sakamako a cikin dukkan na'urorin wasan bidiyo daban-daban sun kasance gauraye sosai, kodayake. Tare da Sega yana jinkirin Farawa Mini don haɓaka kwaikwaya, Sony yana fitar da ƙarancin PlayStation Classic tare da ROMs daga yankuna PAL, da maɓallin karya na C64 mini yana riƙe da gogewar baya, ya kasance ɗan ƙaramin hauka ga wasu.

A gefe guda, kyautar NES da SNES na Nintendo da kuma Injin PC na Konami/Core Grafx/Turbografx-16 Mini sun yi aiki sosai a hankali. Amma yanzu da fayyace na'urorin wasan bidiyo na al'ada duk sun faɗi ra'ayinsu, kuma ana wakilta manyan abubuwan ta'aziyya na 80's da 90's, masu sha'awar na'urorin wasan bidiyo na yau da kullun yanzu an bar su don yin hasashen abin da zai iya kasancewa na gaba ga wannan kasuwa mai niche yayin da take ci gaba da bunƙasa. zuwa cikin ingantacciyar hanyar da ba ta dace ba ga ƙarancin sada zumuncin walat na neman tattara kayan aikin bege.

Tare da na'urorin wutar lantarki na 16-bit daga hanya, hanya ɗaya mai ma'ana don kasuwa ita ce matsawa zuwa tsara na gaba na tsarin 32 da 64-bit. Babu shakka, an riga an yi wasan PlayStation 1, amma Nintendo 64 da Sega Saturn ba za su zama zaɓi mara kyau ga kamfanoni daban-daban don fitar da su ba. N64 Classic, musamman yana iya siyarwa da kyau duk da cewa bai yi kyau sosai ba lokacin da aka fito da shi tun asali, fanfan fan da gaske bai yi yawa ba amma ya girma tun daga lokacin. Hatta ’yan wasa a yau da ba su da N64 girma, sun sami kansu suna jin daɗi GoldenEye 64, Banjo Kazooie, Mario 64, da sauran ƙarfafan ɗakin karatu na tsarin.

Nintendo koyaushe zai sami fa'ida ta musamman a cikin wannan sashin, saboda yawancin wasanninsu ba su damu da zahirin gaskiya da ƙimar samarwa ba. Kwatanta wasan Mario daga N64 da a Mario Wasan daga Canjin baya haifar da bambance-bambance masu yawa na asali, amma saboda duk waɗannan wasannin an yi su da kyau kuma suna jin daɗin yin wasa ba komai. Don haka fitar da N64 classic tare da 20 zuwa 30 daga cikin shahararrun wasanni akan tsarin ba abin damuwa bane ga Nintendo kuma tsawon lokacin da suke jira don yin hakan yana ƙara samun kuɗi kawai suna barin kan tebur.

Wannan ya ce, tsakiyar-zuwa ƙarshen 90s ba su gaba ɗaya mallakar Nintendo da Sony ba. Wannan ya daɗe kafin Sega ya yanke shawarar yin ruku'i daga kasuwar wasan bidiyo kuma ya zama mai wallafe-wallafe. Sega Saturn, yayin da yake rashin jin daɗi idan aka kwatanta da gasar ta ta hanyoyi da yawa, ya kasance abin wasan bidiyo mai ban mamaki a kansa. Wasanni kamar Panzer Dragoon, Sega Rally, Virtua Cop, Dare Cikin Mafarki, da kuma ɗimbin kyawawan wasanni na gwagwarmaya, duka 2D da 3D, na iya cika Saturn Mini da sauri tare da wasanni masu daraja da wasa da adanawa a cikin tsari kamar wannan. Idan za su iya samun mahimman abubuwan Saturn kuma su jefa cikin wasu lakabi na ɓangare na uku kamar gex da kuma Duke Nukem, to, zai zama mafi ban sha'awa. Zane a cikin waɗanda za su iya sayar ko rasa tarin Saturn ɗin su a cikin 'yan shekarun nan da kuma sababbin masu zuwa waɗanda za su iya rasa tsarin don kowane dalili amma har yanzu suna samun kansu ga fara'a na wannan zamanin na wasanni na bidiyo.

PlayStation Classic 1

Wataƙila Saturn ya ɗan yi yawa ko da yake. Zan so da kaina in ga Saturn Mini, amma ba zan yi mamaki ba idan bayanan bincike na kasuwa na Sega na ciki ya nuna rashin jin daɗin hakan a cikin babban makircin abubuwa. Alhamdu lillahi a gare su sun sami tsarin da ake ganin ana waiwaya baya tare da ƙarin tabbataccen ingantacciyar yarjejeniya- Sega Dreamcast. Ko suna yin Saturn ko a'a Ina tsammanin Sega Dreamcast Mini yana kusan kamar yadda ba shi da hankali kamar N64 na Nintendo. Wasanni kamar Mahaukaciyar Tasi, Sonic Adventure, Skies of Arcadia, Da kuma Shenmue Tabbas zai ja hankalin 'yan wasa da yawa daga kowane ra'ayi. Dreamcast ba kome ba ne idan ba tsarin da ya fahimci darajar iri-iri ba.

Duk da yake mai yiwuwa ya dangana kadan akan nau'in wasan kwaikwayo na wannan zamanin, a zamanin yau, akwai ƙarin sha'awar wasanni irin wannan daga 'yan wasan da ke cikin shekaru talatin da arba'in kuma ba su da lokaci don 40. -kamfen na sa'a tare da ƙarewa da yawa da haɓakawa. Sega Dreamcast Mini mai cikakken tallafi tare da ingantaccen wakilcin ɗakin karatu na tsarin, zai siyar da gangbusters gaba ɗaya idan an kasuwa da farashi daidai. Wannan kuma zai zama kyakkyawar dama ga ɗayan waɗannan ƙananan tsarin don amfani da Wi-fi, kamar yadda Dreamcast ya goyi bayan wasu fasalolin sadarwar, amma a nan za su iya amfani da shi don sabunta firmware, ƙara sababbin wasanni, ko ma ƙirƙirar lobbies don wasanni kamar su. Soul Calibur da kuma Shirye 2 Rumble Dambe don ƙara ɗan lokaci mai tsawo zuwa kunshin.

Da zarar an kula da Dreamcast, za mu iya shiga cikin wani zamani daban-daban na wasanni, wanda kuma yana da ɗimbin magoya baya wanda tabbas za a iya isa da shi tare da zamani, dacewa, da kuma hanyar lasisi bisa hukuma don yin wasa da yawa daga cikin litattafai masu alaƙa da su. shi a cikin PlayStation 2, GameCube, da Xbox na asali. Batun Xbox Mini tabbas yana da ɗan wahala a yi kamar yadda kowane tsarin Xbox na zamani ya wuce na asali ya ƙunshi wasu nau'ikan dacewa na baya don gudanar da yawancin tsoffin wasannin. Har yanzu ana iya samun sarari don Xbox Mini idan an yi shi daidai, amma kuma kuna iya cewa haɗarin cin naman sa na iya haifar da ƙaddamarwa mai ban sha'awa kuma maiyuwa ba zai cancanci hakan ba. Koyaya, GameCube ba shi da wannan yanayin.

Nintendo Classic Mini

Tare da dacewa da baya don GameCube yana ƙarewa tare da Wii, wannan ƙaƙƙarfan shekaru goma ne ba tare da waɗannan kamfanoni sun fitar da wata hanya ta hukuma don buga waɗannan tsoffin wasannin a waje da sake fitar da niyya ba. Wancan ya ce, Wasannin GameCube da wasannin PS2 ba su da wahala musamman a sami waɗannan kwanakin, kuma waɗannan tsarin na asali ba haka ba ne, don haka roƙon ƙaramin sigar waɗannan tsarin zai buƙaci ingantaccen ɗakin karatu da babban kwaikwayi. . Tabbas wannan yana cikin yanayin yuwuwar waɗannan kamfanoni su janye, don haka kawai ya zo ne kan ko akwai sha'awar irin wannan abu a kasuwa a yanzu. Sony da Nintendo wataƙila kuma cikin hikima suna rataye baya kuma suna jira don ganin menene buƙatar irin wannan abu a cikin 'yan shekaru masu zuwa ya ƙare kama.

Komai abin da muka gani ya fito daga ƙaramar kasuwa / na gargajiya na gaba, ba za a iya musun cewa wannan Kasuwar har yanzu tana da fa'ida da yawa tukuna. Ko muna magana ne game da m tsarin kamar Panasonic 3DO ko musamman mashahuri kamar PlayStation 2, da alama akwai halaltattun hanyoyi don a hukumance kwaikwaiyo lasisi da za a fito a madadinsu. Wadannan hanyoyi suna da alama sun kasance kunkuntar kuma ba sa barin wuri mai yawa don kuskure, amma kasuwa ya nuna a fili cewa bukatar ya wanzu kuma ana iya yin shi ta hanyar da ke da riba ga kamfanonin da suka mallaki waɗannan kaddarorin na hankali. da kuma nishadi kokarin ga wadanda daga cikin mu da ko da yaushe a kan ido don sababbin, fun hanyoyin da za a yi wasa da kuma adana classics daga baya.

Lura: Ra'ayoyin da aka bayyana a cikin wannan labarin sune na marubucin kuma ba lallai ba ne ya wakilci ra'ayoyin, kuma bai kamata a danganta shi da GamingBolt a matsayin ƙungiya ba.

Original Mataki na ashirin da

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa