PCtech

14 Mafi Sojoji PS5 Features Sony Za su Ƙara Ba da daɗewa ba

Dangane da tallace-tallace na farko, ƙaddamar da PS5 ta kasance gida ce ga Sony, kuma godiya ga ƙaƙƙarfan jigon ƙaddamar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, waɗanda suka yi nasarar samun hannayensu akan PS5 sun kasance suna samun lokaci mai ƙarfi tare da shi kai tsaye. jemage. Duk da haka, PS5 yana da ƴan abubuwan da suka ɓace waɗanda muke fatan Sony za su ƙara cikin layin. A nan, za mu yi magana game da ƴan irin waɗannan siffofi.

DOWNLOADING NA DAYA

Yayin da PS4 ke ba da izinin zazzagewa lokaci guda, PS5 maimakon haka yana sanya su a cikin jerin gwano, wanda ke nufin kawai an taɓa barin ku don saukar da abu ɗaya a lokaci guda - wanda shine babban mataki na baya. Ba mai warwarewa ba ne ta kowace hanya, ƙarin rashin jin daɗi, amma muna fatan Sony har yanzu za ta yanke shawarar komawa zuwa abubuwan zazzagewa lokaci guda ba da daɗewa ba.

Isar da wayo

ps5

Shirin Isar da Smart na Microsoft ya sami yabo daga mutane da yawa, kuma saboda kyawawan dalilai, ganin yana ba da damar sauye-sauyen tsararraki don wasanni su zama tsari mai sauƙi. Kawai kunna ɗayan waɗannan wasannin akan Xbox Series X ko S ɗin ku, kuma zaku sami mafi kyawun sigar da aka inganta ta atomatik don wannan tsarin. PS5 ba shi da irin wannan fasalin, kuma a lokuta da yawa, har ma dole ne ku zaɓi nau'ikan wasannin PS5 da hannu, tunda an saita su zuwa nau'ikan PS4 ta hanyar dacewa ta baya ta tsohuwa. Tsarin salon isarwa mai wayo zai yi abubuwan al'ajabi da yawa ga PS5.

JAM'IYYAR GASKIYA BAYA

Muna, ba shakka, farin ciki cewa PS5 yana da baya da jituwa tare da yawancin ɗakin karatu na PS4, musamman ma da aka ba da cikakken rashin fasalin akan PS4. Amma Microsoft ya nuna cewa samun dacewa da baya wanda ya wuce tsararraki da yawa na iya zama babbar hanyar siyarwa. Samun duka ɗakin karatu na PlayStation, daga PS1 zuwa PS4, wanda za'a iya kunnawa akan tsarin guda ɗaya zai zama babban kari - kuma ba lallai ba ne wani abu da Sony ba zai iya ƙarawa zuwa tsakiyar ƙarni na PS5 ba. Microsoft ya yi shi tare da Xbox One, bayan haka, kuma muna fata cewa Sony ma, za su bi sawun su.

8K KYAUTA

ps5

Ƙaddamar da 4K kawai yanzu an fara amfani da shi sosai, kuma har ma ba ma'aunin masana'antu ba ne tukuna. PS5, ba shakka, inji ne wanda ke da ikon 8K kuma, duk da haka - amma abin mamaki ya isa, babu haɓakar 8K ko da lokacin da kuke kunna wasan bidiyo akan allon 8K. Muna ɗauka cewa wannan wani abu ne da ya ɓace yayin ƙaddamarwa kuma a ƙarshe za a ƙara shi a ciki - musamman tunda a zahiri ya faɗi akan akwatin PS5 cewa injin yana iya 8K.

DOLBY VISION DA TAIMAKON ATMOS

Dolby Atmos

Microsoft ya yi alfahari ba da dadewa ba cewa Xbox Series X shine farkon kuma kawai na'urar wasan bidiyo da ta taɓa nuna goyon baya ga Dolby Vision da Dolby Atmos. PS5 tana goyan bayan HDR10, ba shakka, amma ba Dolby Vision ba, yayin da Dolby Atmos ba a goyan bayan ko ɗaya (ba ƙidaya Atmos bitstreaming don Blu-ray da UHD Blu-ray ba). Ganin yadda PS5 shine irin wannan inji mai ban sha'awa akan matakin fasaha a yawancin sauran hanyoyi, baya tallafawa Dolby Vision kuma Atmos yana da ɗan damuwa.

MASS PS4-PS5 MASALLAR

ps4 pro

Canja wurin bayanai daga PS4 zuwa PS5 ya fi dacewa da gaske lokacin da kuka fara saita na'ura wasan bidiyo-ko da yake yana da ban mamaki, da zarar kun gama saitin farko, ya zama wani abu mai wahala. A lokacin saitin farko, zaku iya canja wurin bayanai daga ko'ina cikin masu amfani da yawa, amma idan kun yanke shawarar kada ku yi shi daidai sannan, bayan haka, zaku iya yin canja wuri na asusu ɗaya kawai a lokaci guda. A bayyane yake, canja wurin lokaci guda don asusun da yawa wani abu ne na PS5 iya yi, don haka da fatan, Sony zai saki sabuntawa wanda zai ba masu amfani damar yin hakan a duk lokacin da suke so.

VRR, MATSALAR ARZIKI

ps5

Alhamdu lillahi, an tabbatar da cewa wadannan abubuwa biyu suna tafe. Matsakaicin adadin wartsakewa shine ɗayan manyan abubuwan gani na Xbox Series X kuma mafi fa'ida, kuma PS5 ba shi da shi yayin ƙaddamarwa. A halin yanzu, na'ura wasan bidiyo har yanzu bai goyi bayan fadada SSD ko dai ba, saboda gaskiyar cewa babu SSDs da aka ba da takaddun shaida tukuna don wannan dalili. Da fatan, ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba don haɗa waɗannan abubuwan biyu a ciki.

SAURAN CIGABA

Sabbin na'urorin wasan bidiyo sun ba da fifiko sosai kan sauri da amfani, kuma a gaban Xbox, Ci gaba da sauri yana ɗaya daga cikin mafi girma kuma mafi kyawun abubuwan da ke ba da damar hakan. PS5 ba shi da wani abu makamancin haka. Tabbas, yana da Canjawa, wanda shine madaidaicin canji, musamman idan aka haɗa shi da katunan Ayyuka - amma yana ƙarawa a cikin matakai biyu waɗanda ke sa tsarin ya zama. kadan a hankali. Anan fatan za a gabatar da wani abu wanda yayi daidai da Quick Resume akan PS5 ƙarshe.

APPLICATION PLAYER MEDIA

ps5 mai nisa

Don ƙaddamar da na'ura wasan bidiyo a cikin 2020 - musamman wanda yake da ban sha'awa kamar PS5 - kuma ba shi da aikace-aikacen mai jarida a zahiri abin mamaki ne sosai, kuma kodayake muna shakka yana da mahimmancin fasalin da zai yi ko karya siyayya ga kowa, har yanzu yana jin kamar. wata muhimmiyar larura. PS4 ba shi da aikace-aikacen Media Player a lokacin ƙaddamar ko dai, kuma ya ɗauki ɗan lokaci kaɗan don samun ɗaya- anan yana fatan PS5 ya fi sauri samun ɗaya.

Browser INTERNET

ps5

Mai binciken intanet ya yi nisa da mafi mahimmancin abin da sabon kayan wasan bidiyo ke buƙatar samu, amma kamar aikace-aikacen Media Player, abu ne da kuke tsammanin mutum ya samu. PS5 na'ura ce ta multimedia, bayan haka, kuma don shi ba shi da burauzar intanet a lokacin ƙaddamarwa ɗan ban mamaki ne. Tabbas, yawancin mutane da alama ba za su yi amfani da mai binciken intanet akan PS5 ba, amma Sony har yanzu yana iya so ya sanya akwatin nan ba da jimawa ba.

SASHEN "Mafi kyawun ciniki" A cikin kantin sayar da PS

ps5

Shagon PlayStation ya inganta sosai akan PS5. Tun da yake ba sabon ƙa'ida ba ce kuma an gina shi a cikin UI na kayan wasan bidiyo da kanta, ƙwarewar amfani da kewaya kantin yana da sauri da sauƙi. Akwai wani kyakyawan tsallakewa a ciki ko da yake ba shi da wani sashe na "Deals". Kwanan nan, Shagon PlayStation yana da siyar da siyar Black Jumma'a mai girma, kuma duk da haka waɗanda ke kan PS5 ba su da wata hanya ta kewaya waɗannan yarjejeniyoyi a cikin guda ɗaya, shafi ɗaya ko shafi. Abu ne mai ban mamaki da ya ɓace, kuma muna fatan za a warware shi a ƙarshe.

Native VR

PS5 tana goyan bayan PSVR, amma tare da kama- za ku iya kunna wasannin VR kawai ta hanyar dacewa ta baya, koda don wasannin da ke da nau'ikan PS5 na asali. Don haka tare da wasanni kamar No Man Sky ko mai zuwa hamman 3, idan kuna son kunna su a cikin VR akan PS5, ba ku da wani zaɓi sai don kunna nau'ikan su na ƙarshe. Tallafin VR na asali wani abu ne da ya kamata Sony ya ba da fifikon ƙara zuwa PS5, musamman idan nunin fasaha masu zuwa kamar Mazaunin Mugayen Kauyuka fasalin goyon bayan VR.

1440p TAIMAKO

ps5

Wannan ya sami kulawa sosai a cikin 'yan kwanakin da suka gabata. PS5 da ba ta nuna goyan baya ga ƙudurin 1440p kuskure ne mai ban tsoro don na'urar wasan bidiyo mai iya 4K (ko ma 8K mai iyawa, kamar yadda muka ambata a baya), kuma babban bummer ga waɗanda ke buga wasannin su akan masu saka idanu na 1440p. Don yin gaskiya, Sony ya nuna cewa wannan wani abu ne da za su yi la'akari da ƙarawa idan akwai isasshen buƙata. Da kyau, da alama akwai buƙatu da yawa game da shi, don haka bari mu yi fatan ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba don ƙara wannan zuwa PS5 a cikin sabunta firmware na gaba.

PS5 Ajiye BACKUPS

Ajiye madadin akan PS5 nau'in yaudara ne. Ko da yake za ku iya yin ajiyar ajiyar ku zuwa gajimare, za ku iya yin haka ne kawai idan kun kasance mai biyan kuɗi na PlayStation Plus - babu wata hanyar da za ku iya ajiye bayanan ajiyar ku. Wannan kawai ba shi da ma'ana - dalilin da yasa PS5 ba zai iya ƙyale masu amfani su adana ajiyar su zuwa kebul na USB na waje ya wuce mu ba. Da fatan, Sony zai ga dabaru a barin masu amfani suyi hakan kuma su kyale shi ba da jimawa ba.

Original Mataki na ashirin da

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa