LabaraiNAZARI

Kudaden shiga Xbox sun haura 13% godiya ga Starfield… amma tallace-tallacen kayan masarufi ya ragu

starfield-man-1053-5894635
Ga alama bai isa masu PS5 ba suna tunanin cewa Starfield ya cancanci tsallen jirgi don (Hoto: Microsoft)

Starfield ya karfafa Xbox tallace-tallace da Wasan Wasanni lambobi, amma da alama bai gamsar da kowa ya sayi Xbox ba.

Jiya kawai, Microsoft ya raba sakamakon kasafin kuɗin shekarar 2023, yana mai bayyana cewa yana da ya rasa burinsa na haɓaka don abun ciki da kudaden shiga na Xbox, da kuma nuni da cewa hakan ya faru da Xbox Game Pass na shekara ta uku a jere.

Sai dai kuma, kamfanin gaba dayansa ba ya cikin mawuyacin hali, musamman bisa ga sakamakon kwata na farko na shekarar kasafin kudi ta 2024, wanda ya shafi Yuli zuwa Satumba. Ya samu dala biliyan 56.5 (kimanin fam biliyan 46.6) a cikin kudaden shiga a duk fadin kamfanin, wanda ya karu da kashi 13 cikin dari idan aka kwatanta da bara.

Amma menene game da sashin wasan, musamman? Da kyau, dangane da abin da kuke mayar da hankali a kai, abubuwa suna da kyau a wannan gaba kuma, tare da kudaden shiga na Xbox kuma sun haura 13% godiya ga 'fiye da tsammanin ci gaban masu biyan kuɗi a Xbox Game Pass da kuma abun ciki na farko na ƙungiya.'

Wannan shi ne da farko godiya ga Starfield, Tun da shi ne kawai babban keɓaɓɓen Xbox da ke da shi a wannan kwata kuma ya tabbata nasarar tallace-tallace a Amurka.

Shugaban Microsoft Satya Nadella ya kara da cewa ƙaddamar da Starfield ya kafa sabon rikodin don mafi yawan biyan kuɗin Xbox Game Pass a cikin kwana ɗaya. Ganin gwagwarmayar sabis ɗin, wannan labarin maraba ne ga Microsoft, kodayake ba su samar da ainihin lambobin biyan kuɗi ba.

Shugaban Microsoft Satya Nadella ya ce ƙaddamar da Starfield ya taimaka wajen haɓaka Xbox Game Pass. "A yayin ƙaddamarwa mun kafa rikodin don mafi yawan biyan kuɗin shiga Game Pass da aka ƙara a rana ɗaya har abada." pic.twitter.com/DY5IT2aEtT

- Tom Warren (@tomwarren) Oktoba 24, 2023

Duk da yake wannan duk yana da kyau sosai, Microsoft kuma ya lura cewa tallace-tallacen kayan masarufi ya ragu da kashi 7%, watau mutane kaɗan sun sayi Xbox a wannan shekara fiye da bara. Wannan yana da ban sha'awa tun da tallace-tallacen Xbox yayi inganta sosai a nan cikin Burtaniya godiya ga Starfield… kodayake har yanzu bai isa ya sayar da PlayStation 5 ba.

Wannan bayanan yana nuna keɓancewa na Starfield bai shawo kan isassun mutane don saka hannun jari a cikin Xbox ba, tare da mutane kaɗan waɗanda ke ganin suna ɗaukar wasan a matsayin kisa app kuma darajar siyan sabbin kayan masarufi.

Zai zama mai ban sha'awa don ganin irin tasirin Samun Activision Blizzard (wanda ya wuce kasa da makonni biyu da suka gabata) zai kasance akan sakamakon kudi na Microsoft na gaba.

A cikin kiran da aka samu, babban jami'in kudi Amy Hood ya ce suna tsammanin abun ciki na Xbox da haɓaka sabis na kudaden shiga a tsakiyar shekarun 50s [wato haɓaka 50% - ko aƙalla abin da suke nunawa ke nan] a ƙarshen kwata na gaba. , godiya ga Activision Blizzard.

Idan hakan bai faru ba, to, dala biliyan 69 da Microsoft ta saya na kamfanin na iya haifar da koma bayan arzikin da Microsoft ke fatan samu cikin sauri.

Xbox Greenlight 1010 Vizid Yanar Gizo Aefc 1903574
Microsoft yana tsammanin babban ci gaba daga Activision Blizzard amma zai iya bayarwa? (Hoto: Microsoft)

 

Original Mataki na ashirin da

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa