Xbox

Kotu Ta Yi Babban Buga Farko a Yaƙin Wasannin Epic Game da AppleSteve RussellGame Rant - Ciyarwa

Alkalin Alkalan Amurka Yvonne Gonzalez Rogers ya bayyana a daren ranar Litinin cewa Apple ba zai “sake nan da nan ya dawo da” shahararren wasan sarauta na Epic Games ba. Fortnite, zuwa App Store.

Duk da haka, yana da kyau a lura cewa alkali kuma ya ba da izini Fortnite roƙon masu haɓakawa na toshe Apple daga iyakance ikon mai haɓaka wasan don samar da Injin mara gaskiya da fasahar zane-zane ga wasu ƙa'idodi na ɗan lokaci. Ta bayyana yadda burin Apple na hana amfani da Injin mara gaskiya a sakamakon wannan karar zai cutar da masu haɓaka ɓangare na uku waɗanda ke amfani da fasahar Epic Games. Alkali Rogers ya kara da cewa, kodayake Apple da Wasannin Epic an yarda su gurfanar da junansu, amma jayayyarsu "bai kamata ta haifar da barna ga masu kallo ba."

GAME: Aiwatar da Kotun Apple 'Mai yaudara ne,' in ji Shugaba Epic Games

Dukansu hukunce-hukunce na wucin gadi ne kawai, kuma Rogers ya dage wajen bayyana cewa lamarin ya yi nisa da zama “slam dunk” ga kowane kamfani. Ko da yake a yanzu yana aiki, Rogers ya yi alƙawarin hukuncin kotu na yanzu ba zai "yi hukunci da sakamako na ƙarshe na ƙarar ba." A halin yanzu an shirya ci gaba da sauraren karar a ranar 28 ga Satumba. Tare da fitowar ta Fortnite's Babi na 2, Season 4,  ya bayyana kamar yan wasan da ke wasa Fortnite ta hanyar Apple's iOS na tushen iPhone da iPads ba zai iya sabunta wasan ba don jin daɗin aikin sai dai idan ba za a iya cimma sabuwar yarjejeniya kwatsam tsakanin kamfanonin biyu ba.

The kara tsakanin Apple da Epic Wasannin sun ta'allaka ne akan shawarar Wasannin Epic na ƙetare harajin 30% na Apple don siyan in-app. Kamfanin caca ya keta Sharuɗɗan Sabis na Apple bayan ya gabatar da nasa zaɓin biyan kuɗi na cikin-app don V-Bucks na wasan. Wannan ya ƙetare ɗaukar App Store na kowane siyayya da aka yi.

A cikin martani, Apple ya cire wasan kyauta daga App Store. Giant ɗin kuma kwanan nan ya ba da labarin yadda Za a zargi Wasannin Epic saboda matsalolin da suke ciki a cikin shigar da karar kotu a hukumance. Ya jaddada yadda "Masu Haɓakawa da ke aiki don yaudarar Apple, kamar yadda Epic ya yi a nan, an ƙare" kafin ya nuna yadda Wasannin Epic "da gangan da kuma sane" suka keta yarjejeniyar wasan tare da ayyukanta. A cewar Apple, an yanke shawarar Epic Games tare da cikakkiyar masaniya game da mummunan tasirin da zai haifar ga 'yan wasan wasan da masu haɓakawa.

A lokacin da Fortnite da farko an ba wa 'yan wasa madadin siyayya, Wasannin Epic sun ƙaddamar da tirela wanda ya ɗauki kwarjini a fili daga tallan "1984" na Apple na Macintosh. Kasuwancin, wanda aka fara fitar da shi a cikin 1984, an yi niyya ne ga mai fafatawa a lokacin, IBM, da kuma ikon da yake da shi a kan kasuwar kwamfuta. Martanin da aka tsara na Epic Games yana da saƙo iri ɗaya, kawai a wannan lokacin ya nuna cewa Apple ya zama duk abin da ya taɓa ƙoƙarin yin yaƙi da shi.

An bayyana manufar tirelar harshe-cikin kunci tare da ra'ayinsa na rufewa: “Wasanni na Epic sun bijirewa App Store Monopoly. A cikin ramuwar gayya, Apple yana tarewa Fortnite daga na'urori biliyan. Shiga yaƙin don dakatar da 2020 daga zama '1984'." Wasannin Epic tun daga lokacin sun ba da magoya baya Abubuwan parody masu jigo na Apple a cikin wasan a cikin yunƙurinsa na ci gaba da zamba a Apple da matsayinsa.

KARA: Apple Skin ya fusata ƴan wasan Fortnite

source IGN.com (via Bloomberg)

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa