Labarai

Game Pass ba mai sauya wasa bane ko barazana ga PlayStation - fasalin Karatu

d06f2ea58af14c3828a688d7e0625fe7d6f5170d-92be-3111292
Shin kwatancen Wasan Wasan sun dace? (Hoto: Sony)

Mai karatu yana cewa fafatawa tsakanin Xbox kuma PS5 an fi tunanin shi, kuma Microsoft da Sony suna da maɓalli daban-daban a zuciya.

Bayan karanta game da sabunta sabis na PlayStation Plus, ya sa na yi tunanin yadda bambance-bambancen Game Pass ke haskaka kwatance daban-daban na Xbox da PlayStation.

Tun lokacin da aka ƙaddamar da ƙarni na yanzu, Game Pass galibi ana kiransa da Xbox Series X/S killer app, amma yayin da sabis ne mai ban mamaki, kuma ƙimar kuɗi mai ban mamaki, Ban taɓa fahimtar wannan sosai ba.

A zahiri an ƙaddamar da sabis ɗin kusan shekaru biyar da suka gabata, tare da alƙawarin cewa keɓancewar wasanni na Xbox za su kasance akan sabis ɗin yayin ƙaddamarwa kuma zai ba ku dama ga babban kasida na wasannin baya. A lokacin, Xbox sun kasance a kan igiyoyi tare da farkon farawa zuwa Xbox One, kuma suna fatan a fili cewa 'Netflix na wasan kwaikwayo' zai zama mai canza wasan a gare su kuma yawancin masu amfani da Xbox Live miliyan 100 za su kasance. ambaliya kan sabis.

Tarihi ya nuna hakan bai faru ba, tare da masu biyan kuɗi miliyan 15 kawai bayan shekaru uku, kuma ana sayar da Xbox One aƙalla 2: 1 ta PlayStation 4 don dukan tsara.

Motsawa zuwa tsara na gaba (na yanzu). A cikin watanni 18 da suka gabata Xbox yana jefa duk abin da za su iya don ɗaukar kanun labarai da tura Latsa Wasanni:

  1. Siyan Bethesda da wasanninsu sun kara zuwa Latsa Wasanni.
  2. Kaddamar da manyan abubuwan keɓancewa guda biyu Halo Infinite da Forza Horizon 5 rana ɗaya akan Latsa Wasanni.
  3. An ƙara wasan Cloud zuwa Latsa Wasanni.
  4. Shawarar siyan Activision Blizzard da alƙawarin cewa wasannin su za su zo zuwa Latsa Wasanni.
  5. Babban rangwame da tayi akan farashin biyan kuɗin Jarida don jawo hankalin sabbin masu amfani da ƙaramin ƙarin farashi idan riga mai biyan kuɗi na Xbox Live.

Waɗannan ayyukan yakamata su tura Game Pass cikin madaidaicin, isar da kan Netflix na alƙawarin Gaming da daidaita duk masu fafatawa. Koyaya, tasirin ya kasance karuwa a cikin biyan kuɗi na Game Press daga miliyan 25 (ko miliyan 22 ko miliyan 28 dangane da tushe [Microsoft ba ya bayyana alkalumman hukuma - GC]) don haka kawai sabbin masu amfani miliyan 10, waɗanda ke ƙasa da tsammanin Xbox. idan Phil Spencer ya yi rashin nasara a kan kari ko wani abu ne nuni).

Masu biyan kuɗi miliyan 25 bayan shekaru biyar, yayin da mai kyau da haɓaka, ba lamba ba ce da ke goyan bayan Game Pass kasancewa mai sauya wasa. Bayan haka, Netflix yana zaune a miliyan 220, Amazon akan miliyan 150, da Disney + akan miliyan 130 (a cikin shekaru biyu kacal kuma ana tsammanin zai kai miliyan 260 a cikin biyu masu zuwa).

Canjin wasa ko a'a, PlayStation dole ne ya yi wani abu don amsa Game Pass. Don haka sun amsa ta hanyar haɗa ayyukansu guda biyu na yanzu da haɓaka ƙidayar wasan zuwa 700 idan kuna sha'awar wasannin retro.

Ba mu taɓa jin wani abu daga Xbox wanda bai ambaci Game Pass ba, ba za su iya ambaton shi ba a kowace dama - haɓakar kamfani ba shi da iyaka. Akasin haka, an ba da sanarwar babban martanin PlayStation akan gidan yanar gizo.

’Yan tsirarun sautin da ke Intanet suna son zana hoton manyan kamfanoni biyu da aka kulle a cikin yaƙi har sai wanda ya yi nasara ya fito kuma an bar wanda ya yi rashin nasara yana busa a kusurwa. Ba na jin gaskiyar ko kadan kenan.

PlayStation yana son zama jagora a cikin sararin na'ura wasan bidiyo, tare da ingantacciyar ƙira, ingantacciyar na'ura (idan munanan mummuna) da rafi na keɓancewar kayan wasan bidiyo na AAA masu inganci. Amsar su Game Pass ya nuna ba su yarda cewa dole ne su doke Xbox ba.

Xbox, akasin haka, kada ku yi kama da abin da ke damun consoles ko kuma PlayStation, abubuwan da suke gani suna da niyya ga mafi girman PC da sarari na yau da kullun / wayar hannu. Bethesda da ɗakunanta sune masu haɓakawa na farko na PC kuma yawancin Activision / Blizzard shine PC da wayar hannu (Kira na Layi kasancewar banda).

Xbox, kuma hakika Microsoft, suna da lokaci da kuma sake kasa kammala yadda ya kamata tare da Steam kuma yana kama da, amma siyan babban ɗan wasa a cikin babban kasuwar Asiya, inda PC ke mamaye, da haɗa wannan tare da Game Pass kuma a bayyane yake cewa ainihin Steam ne. Wasannin Almara waɗanda Xbox ke farawa tare da Game Pass (tare da uwaye miliyan 100 da ke wasa Candy Crush) ba PlayStation ba.

Gabaɗaya, Ina tsammanin yaƙin Xbox vs. PlayStation almara ne kawai da fanboys da kafofin watsa labarai suka kirkira, ba gaskiya bane kwata-kwata.

Daga mai karatu JRC GOO

Siffar mai karatu baya buƙatar wakiltar ra'ayoyin GameCentral ko Metro.

Kuna iya ƙaddamar da fasalin karatun kalma 500 zuwa 600 na ku a kowane lokaci, wanda idan aka yi amfani da shi za a buga shi a cikin ramin karshen mako na gaba. Kamar koyaushe, imel gamecentral@ukmetro.co.uk da Bi mu akan Twitter.

KARA : Xbox Game Pass don zama kamar Netflix tare da jita-jita game da tsarin iyali

KARA : PS Plus Premium shine PlayStation Game Pass daidai - farashin £ 100 a shekara tare da wasannin PS5 kyauta

KARA : Masu gadi Na Galaxy sun kashe Xbox $5-10 miliyan don samun kan Game Pass manazarta

Bi Metro Gaming a kunne Twitter kuma yi mana imel a gamecentral@metro.co.uk

Domin samun karin labarai kamar haka. duba shafin mu na Wasanni.

Original Mataki na ashirin da

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa