tech

Ya kamata a jinkirta PS6 da Xbox na gaba har tsawon lokacin da zai yiwu

PS5 Xbox02 002 973b 8666197

Ya kamata consoles su fitar da tsara? (Hoto: Metro.co.uk)

Mai karatu yana damuwa lokaci, kuɗi, da ma'aikatan da ake buƙata don yin wasannin AAA suna ƙaruwa da sauri don haka tsara na gaba yana buƙatar ɗaukar mataki baya.

Sau uku-A caca ya zama nauyi mai nauyi a kan masana'antar.

Babban girma matsala ce.

A cikin 1952 wani farfesa a Cambridge mai suna A.S. Douglas ya ƙirƙiri wani wasa da ake kira OXO, na'urar kwaikwayo ta noughts da ketare inda masu amfani ke ƙoƙarin doke kwamfuta a babban alƙalami na yara da na tushen takarda.

Saurin ci gaba shekaru 25+ zuwa tsakiyar 1970s. Wani mutum mai suna Toru Iwatani tare da tawagarsa sun kirkiri abin da zai zama abin mamaki a duniya nan ba da jimawa ba Pac-Man.

Ƙungiyarsa ta ƙunshi mambobi masu mahimmanci guda uku da kusan rabin dozin sauran masu zane-zane a fadin ci gaba.

Na gaba daga misalan da aka zaɓa na ceri, waɗanda ke goyan bayan shari'ata, shine 1983's Super Mario Bros. Mutane biyar ne kawai suka haɗa ƙungiyar masu zanen kaya don yin wasan! [Super Mario Bros. ya kasance 1985, Mario Bros. ya kasance 1983 - GC]

Waɗannan ayyukan wani ɓangare ne na ɗimbin tarihin wasannin bidiyo a duk faɗin duniya, wanda ya mamaye arcades, gidaje, har ma da filayen wasa cike da masu sha'awar eSports. A zahiri ba su kwatankwacin abubuwan wasan kwaikwayo na AAA na yau, amma kuna samun bayanin inda zan tafi tare da wannan.

Ƙungiya mai ƙasa da mutane 10 ne suka ƙirƙira Minecraft a ƙarshen 2000s kuma a lokacin da aka sayar da ikon mallakar kamfani gaba ɗaya ga Microsoft a cikin 2014, suna da ma'aikata 40 masu yawa!

 

A yau Mojang yana da kusan ma'aikata 600… dari shida. Bari mu ce kawai 20% na wannan ƙungiyar suna aiki akan Minecraft kanta. Sauran an raba su akan wasu ayyukan, ma'aikatan ciki, tallace-tallace, tallace-tallace da dai sauransu, da dai sauransu. Wannan har yanzu ya bar mutane 120 suna aiki a kan ainihin wasan.

Call Of Duty 2 (kawai 2, ba Black Ops 2 ko Yaƙin Zamani 2) ƙungiyar mutane 75 ta saki a cikin 2005. Wasu, da fatan abin mamaki, rahotanni a cikin 2022 sun ba da shawarar sama da mutane 3,000 sun yi aiki akan sake kunna Yakin zamani 2.

Kwatanta, Call Of Duty 2 ya ɗauki 4GB na sarari kuma yana gudana a 720p yayin da Yaƙin zamani 2 yana ɗaukar 131GB (lokacin da aka shigar da komai)!

Akwai babban adadin matsa lamba da tsammanin yin wasan cewa;
dubi mai girma
Yana da madauki labari / wasan kwaikwayo mai kayatarwa
Yana inganta akan wasan ƙarshe
Ba shi da ƙarancin bug/glitch
Farashin ƙasa da £70

Lokacin da kuke da wasannin da ke ci gaba da ninkawa cikin girman kowane tsara, tsere zuwa 60fps a matsayin ma'auni, alfahari da zane-zane na 4K (wataƙila za su wuce hakan nan ba da jimawa ba) sannan, a saman wancan, suna da adadin ma'aikata sau 10-300, 'yan abubuwa kamar 'Shin a zahiri wannan wasan yana da kyau?' na iya zama tunanin da za a yi a baya.

 

Na fi son masana'antar gaba ɗaya ta ɗauki mataki baya. A dakatar da waɗannan matakan wuce gona da iri na ƙimar firam da adadin pixels/polygons har tsawon tsara. Bari mu tsaya tare da abin da muke da shi na ɗan lokaci kafin mu buƙaci kayan 800GB kowane wasa da TV 16K.

Masana'antar tana ƙoƙari da gaske, da wahala sosai don yin gaba yayin da ba ta iya sarrafa abin da ya wuce kima. Mutanen da ke yin wasannin za su iya gyara wasanni a zahiri kafin suna samun sake dubawa bam. Da zarar kowa ya san abin da suke yi zai ɗauki rabin ma'aikata don yin waɗannan lakabi na AAA. Ƙarin masu zanen kaya na iya ƙara duk abubuwan da aka alkawarta amma yanke don lokaci ko ba da damar yin aiki akan sababbin ayyuka a ciki.

Wasu ma za su iya ci gaba da samar da tarin sabbin kamfanoni. Tare ba wa mabukaci wani abu mai ban sha'awa da ban sha'awa don wasa kowace shekara maimakon jira shekaru 5-10 tsakanin shigarwar a cikin jerin kwafin da aka liƙa.

Ka yi tunanin wani sabon ƙarni na consoles masu haske waɗanda za su iya dacewa da wasanni sama da huɗu akan SSD ɗin su kafin buƙatar cokali mai yatsa don ajiyar waje kuma suna da ƙarfi isa gudu. duk abin da da 4k da 60fps!

Wasanni ba za su sami matsalolin haƙori da yawa ba, idan masu haɓakawa a zahiri sun sami harbi fiye da ɗaya a amfani da duk wannan sabuwar software kafin a maye gurbin ta da wani abu tare da rikice-rikice masu girma.

Tsammanin cewa babban wasa ya fito daga ma'aikatan 500, shekaru biyar na ci gaba, zane-zane na 4K, da 60fps a matsayin daidaitattun fahimta.

Gaskiyar cewa mu, sau da yawa fiye da haka, samun kumbura, padded, da kuma shayar da sulhu yana nuna cewa masana'antu gaba ɗaya suna buƙatar sake tunani sosai game da abin da ya ɗauki mafi kyawun ayyukansa.

Masu amfani suna buƙatar daina gunaguni cewa wasa kawai yana gudana a 30fps ko baya buƙatar abubuwan da aka rufe su don aiki. Ya kamata mu rungumi matakin wasan na yanzu a matsayin ma'auni na ɗan lokaci kaɗan kafin mu sake tura iyaka.

Don haka, a takaice, ina tsammanin… yakamata mu saya… Nintendo Switches?

Jira! A'a! Ba abin da nake nufi ba…

Daga mai karatu Jay

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa