Labarai

The Falconeer: Warrior Edition Interview - Porting, PS5 Tech, Tsare-tsare na gaba, da ƙari

Mai Qarya tare da ƙaddamar da Xbox Series X/S a watan Nuwamban da ya gabata, yana isar da ingantaccen jirgin sama da ƙwarewar fama da iska a cikin dukkanin tsararraki masu aiki na yanayin muhalli- kuma sun ƙara ban sha'awa ta gaskiyar cewa mutum ɗaya ne ya yi shi. Yanzu, mahalicci Tomas Sala yana faɗaɗa wasan zuwa wasu dandamali, kuma tare da Falconeer: Jarumi, 'yan wasa a kan PlayStation da Switch za su sami damar nutsewa cikin wasan kuma. Gabanin kaddamar da ta a kwanan nan, mun sami damar tambayar Sala game da ci gaban tashar jiragen ruwa, shirinsa na gaba Falconeer, da sauransu. Kuna iya karanta hirar a kasa.

Buga na Falconeer Warrior

"Koyaushe shine shirin samun Mai Qarya ga 'yan wasa da yawa kamar yadda zai yiwu."

Shin koyaushe shirin kawo wasan zuwa ƙarin dandamali ne, ko kuwa wani abu ne da ya faru dangane da liyafar da 'yan wasa suka yi?

Kullum shine shirin samu Mai Qarya ga 'yan wasa da yawa kamar yadda zai yiwu. Ina tsammanin wannan shine burin kowane mai zane ko mai haɓaka wasan ba tare da la'akari da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan sa ba ko alƙawarinsa na farko. A wannan yanayin Microsoft ya goyi bayan wasan a matakin farko amma koyaushe ana fahimtar cewa wannan wani yanayi ne na keɓancewa. Amma wannan yana nufin duk an mayar da hankali kan Xbox daga farkon lokaci. Wannan ya ce komai game da Mai Qarya a fasaha an saita shi don zama multiplatform tun daga farko. Har ma ina da Gina Switch wanda ya riga ya fara gina Xbox. A matsayina na mai haɓakawa a zamanin yau ba za ku iya yin tunanin dandamali ɗaya kawai ba, don haka Switch da PlayStation sun kasance a bayan raina kuma cikin sa'a a cikin shekarar da ta gabata na sami damar kawo hakan a kan gaba wajen haɓakawa.

Menene ƙimar firam da ƙudurin wasan ke niyya akan Canjawa a cikin wuraren da aka kulle da kuma ba a rufe ba?

Maƙasudin shine 60fps a cikin yanayin biyu. Kuma ba a kafa abubuwan da ke gaba ba tukuna, yayin da ake yin aikin ƙarshe da gwaji, yana da mahimmanci a lura. Saitin da nake amfani da shi don cimma hakan shine raba GUI da duniyar 3D zuwa mabambanta daban-daban. GUI, wanda shine 3D kanta (ba a yi amfani da laushi a ciki ba Mai Qarya, kuma wannan yana don GUI shima) ana yin shi a ƙudurin ƙasa (don haka 1080p docked da 720 na hannu). Kuma a sa'an nan 3D duniya za a iya fassara a wani yawa ƙananan ƙuduri yayin da GUI ya kasance mai iya karantawa da kintsattse, tare da ingantacciyar maganin anti-aliasing jefa a ciki. Na yi imani cewa docked duniya 3D ne 720p, da kuma hannu 450p. Wanda ya tashi samfurin da anti-aliased. A gare ni burin 60fps ya fi mahimmanci fiye da ƙuduri a kowane lokaci, kuma wannan haɗin yana da alama yana riƙe da kyau har yanzu.

An ba da cikakkun bayanai daban-daban akan tayin a cikin kewayon Switch-PS5, wanda Mai Qarya a yanzu ba shakka an yi niyya, nawa ne ƙalubale ya kasance don a ba da wasan zuwa duk waɗannan tsarin tare da tabbatar da cewa an inganta shi da kyau a cikin duka?

Wani lokaci yana da alama akwai ƙarin ci gaba bayan saki fiye da baya, don wannan wasan. Amma a zahiri, fitowar da ba ta dace ba tana da kyau sosai don haɓakawa, saboda ana iya ci gaba da ingantawa kuma ana ƙara su zuwa sigar wasan da ke haɓaka koyaushe. A wannan ma'anar sigar Sauyawa da PlayStation an riga an inganta su da kyau ta hanyar ɗimbin ra'ayi da tallafin sakin baya. Wannan ya ce, salon fasahar da nake amfani da shi ba shakka yana taimakawa, ba na amfani da kowane nau'i, Ina son gradients masu santsi da gefuna masu kaifi kuma ina ƙalubalanci kaina don yin aiki a cikin wannan ƙayyadadden ƙayyadaddun, wanda ke nufin sau da yawa na maye gurbin abubuwa kawai da aka yi da laushi ta amfani da su. lissafi don haifar da tasiri. A wasu fannonin tsohuwar makaranta ce, tana mai da hankali kan ƙaramin juzu'i na lissafi da na ga ya wadatar da fasaha don kwatanta yanayi, halitta ko wuri, sa'an nan kuma jefar da tarin kyawawan tasirin ilimin lissafi a ciki don ganin hakan ya yi kyau sosai.

Kuma wannan tsarin zai iya yin nauyi a wurare, amma an inganta shi sosai a wasu wurare, don haka haɓakawa da yawa shine gano abin da ke aiki daidai da abin da ya fi nauyi. Babban hasken wuta da lissafin yanayi (wanda ke yin wasu nauyi a ciki Mai Qarya) na duniya ne a duk faɗin dandamali. Amma abubuwa kamar inuwa na ainihi, rufewar yanayi da tunani na iya samun babbar nasara akan dandamali kamar Canjawa. Ɗaya daga cikin mafi kyawun sassa (aƙalla ina tsammanin haka) na sabuwar tirela, shine ni da Benedict (mawallafin mawaki da kuma editan haɗin gwiwa) mun sami nasarar yin tirela 2 daga fim daban. Kuma za ku iya kawai duba yadda nau'in PS5 ya kwatanta da Sauyawa nau'in abubuwa. A wasu wuraren yana kusa, a wasu wuraren kuma za ku iya ganin sadaukarwa. Ina jin cewa duka biyun suna da kyau sosai ba tare da la'akari da su ba.

Buga na Falconeer Warrior

"Duniya na Ursee ba wani abu ba ne na gama."

Wane irin fasali ne 'yan wasa za su iya tsammanin daga Mai Qarya akan PS5 har zuwa aiwatar da fasalin DualSense?

To akwai bindigogi da yawa, kuma bindigogin wasan farko duk suna da samfuri iri ɗaya (harba harsasai da yawa a gaba), amma daga baya akwai makamai masu caji, nau'in walƙiya na sarƙoƙi da sauran nau'ikan daban-daban, kuma kowannensu yana da nasa ji. . Ina tsammanin aiwatarwa ba mai nauyi bane, ana nufin tallafawa jin harbin manyan makamai, ba bugun iyaka da rufin DualSense ba.

Beyond Edge na Duniya, kuna da shirye-shiryen ci gaba da ƙara zuwa Mai Qarya tare da ƙarin abun ciki ko sabuntawa, ko kuna neman matsawa zuwa sabbin ayyuka bayan haka?

Wannan tambaya ce mai wuyar gaske, bari in ce sama da duk abin da duniyar Ursee, ba wani abu ba ne na gama da shi. Kuma ina tsammanin jin duk mutanen da kawai suke so su bincika kuma suna da ƙarin ƙwarewar zen (yana nan a yanzu, amma yana tsakanin al'amuran iska mai zafi, giant crabs, stargates, dodanni na teku da sauran rago), da kyau hakan ya sa. Ina tunani game da ƙwarewar tuƙin jirgin ruwa mafi aminci. Kasancewa kyaftin na ƙwanƙwasa mai sauri a cikin wannan duniyar, kawai yana tafiya tare, mai yiwuwa a cikin kwanciyar hankali ko lokacin wadata. Ina kuma da wasu ra'ayoyi masu kyau a kan wani mabiyi. A gaskiya ban shirya gaba da yawa ba, da farko ka ga yadda wannan babbar masu sauraro ke ji game da wasan, ku kasance a can don tallafa masa, sannan lokacin da abubuwa suka kwanta, wani ra'ayi ko wani zai gabatar da kansa.

Xbox Series S yana fasalta ƙananan kayan masarufi idan aka kwatanta da Xbox Series kuma Microsoft suna turashi azaman kayan wasan bidiyo 1440p / 60fps. Shin kuna tsammanin zai iya ɗaukar nauyin wasanni masu zuwa na gaba?

Ina tsammanin Series S babban kayan kit ne, na faɗi haka a baya; yana kunshe da naushi mai kyau. Kuma ga alama tana iya yin duk abin da babban ɗan'uwanta yake yi, ƙasa da shi. Kuma tare da wasu sauƙi math wanda zai iya ganin tsalle daga 1080p zuwa 2160p yana ɗaya daga cikin akalla kashi 4. Don haka jerin S za su iya ɗaukar babban taken AAA tsakiyar ƙarni kuma su gudanar da shi a 1080p ko 1440p, Ina so. ka ce hakan yana iya yiwuwa. Daga gwaninta na, Microsoft ya sanya kuɗinsa a inda bakinsa yake kuma ya ba da wannan alkawari a cikin jerin S. Kuma ina tsammanin yawancin gidaje za su gan shi a matsayin babban madadin ga na'urar wasan yara na yara, tare da SXS a kan babban gidan talabijin na falo. Haɗe tare da Game Pass da duk abubuwan giciye na zamani da Microsoft ke yi, zaku iya ganin yadda ingantaccen dabarun yake. To aƙalla daga hangenmu a farkon wannan zagayowar wasan bidiyo.

Buga na Falconeer Warrior

"Ina tsammanin Series S babban kayan kit ne, na faɗi haka a baya; yana ɗaukar naushi mai kyau."

Babban Resolution yana zuwa PS5 da Xbox Series X / S. Yaya kuke ganin wannan zai taimaka wa masu haɓaka wasanni?

Yana da tauri, kuma ina tsammanin da yawa daga cikin yan wasa za su so su ga amsar guda ɗaya, wani nau'in samfuri na abin da ke gaba-gen. Amma a fili kowane mai haɓakawa zai sami dalilai na fasaha da fasaha don faɗin tafiya don 4k60 ko 30fps ko yin 1800p60 tare da sabuwar fasaha don haɓakawa. Yana da gaske game da abin da ke aiki kowane wasa, kuma masu haɓakawa za su sami wani zaɓi tare da Super Resolution. Ina tsammanin adadi mai adalci zai yanke shawarar amfani da shi, don haka za su iya kashe wannan ikon GPU akan tura ambulan hoto gaba zuwa iyakar karya. Wasu na iya amfani da har yanzu suna yanke shawara don buga 30fps ko sub 4k, kawai don ba da damar duniyoyin da ke tura kusan iyakokin tsararraki. Ina tsammanin duk wannan yana sa wannan ƙarni na consoles ya zama abin ban sha'awa sosai.

Gabaɗaya, akan kwatancen tsakanin kayan aikin wannan ƙarni, Ina tsammanin shine game da cire iyakokin don masu haɓakawa da masu fasaha don ƙirƙirar. Ni mutum ɗaya ne a mahaɗar tsararraki da ke yin budaddiyar wasan yaƙin iska na duniya, akwai dakunan kallo tare da mutane 20 waɗanda ke yin tunanin kyawawan wasannin buɗe ido na duniya ko kuma suna sake ƙirƙirar taurari duka. A gare ni kayan aiki da fasaha sun zama ƙasa da dacewa, ana cire iyakokin, an rushe ganuwar, abin da ke da muhimmanci. Kuma kuna iya ganin yadda dandamali daban-daban ke haɓaka nau'ikan ƙirƙira iri-iri da nau'ikan ma'auni iri-iri, kuma wannan yana da ban sha'awa.

Wanne framerate da ƙuduri ne wasan ke niyya akan PS5 da PS4?

A kan PS4 yana da kama da tushe Xbox One tare da shi yana gudana akan haɗuwa na 1080 da 900p masu haɓaka ƙuduri, PS4 Pro zuwa 1440p kuma PS5 yana yin 4k60 da hannu a wannan lokacin. Ko da yake ba na ware PS5 don ci gaba da turawa yayin da ake buɗe sabbin fasahohi da iyawa. Ya yi kama da tushen Xbox One tare da shi yana gudana akan haɗakar 1080p da 900p haɓaka ƙuduri, PS4 Pro zuwa 1440p kuma PS5 yana yin 4k60 da hannu a yanzu. Ko da yake ba na ware PS5 don ci gaba da turawa yayin da ake buɗe sabbin fasahohi da iyawa.

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa