NAZARI

Waɗannan dabaru na fasaha suna warware sirrin dalilin da yasa Valorant ke jin daɗin yin wasa

League na Legends Masu haɓaka wasannin motsa jiki sun fassara prowess ta da nasarar dawo da FPS cikin 2020, bayyanar da abokantaka ga matsanancin yajin aiki a cikin tsari. Har wa yau, Valorant ya kasance sananne - idan fasaha sosai - mai harbi.

Yin na Daraja yana kama da wani dogon mafarki na fasaha, duk da haka, tare da Riot yana ba da fifikon goge baki da ƙididdige wayo don yin mai harbi wanda ke ba da lada daidai lokacin da ya rage girman kewayon injuna daban-daban.

Na yi magana da babban injiniyan wasan Riot na wasan, Marcus Reid, don ƙarin haske game da fasaha a ƙarƙashin hular da ta ba FPS damar yin wasa ta ci gaba da samun nasarar ta shekaru biyu a gaba.

Yayi kyau hertz

Wasan da ke buƙatar irin wannan babban fasaha da daidaito ba zai yi aiki ba tare da babban adadin sabar sabar. Reid ya ce "Mun yi ɗimbin gwaje-gwaje tare da ƙwararrun ƴan wasa don gano yadda wasan ya fi dacewa."

“Mun gano cewa da gaske muna buƙatar sabar adadin kaska 128 don cimma burinmu. Muna kuma son mafi yawan 'yan wasan mu su kasance kasa da ping na millisecond 35. Wannan shine mafi kyawun yanayi. "

Ƙananan ƙimar kaska ko mafi girma ping yana gabatar da jinkiri, wanda ke damun matsaloli kamar fa'idar peeker - "wani abu na wasan kwaikwayo na hanyar sadarwa", a cikin kalmomin Riot, wanda ke haifar da fa'ida mai mahimmanci na biyu-biyu ga ɗan wasa yana leƙon kusurwa a kan abokin hamayyar da ke fuskantar su. . Ana yawan tattauna batun a tsakanin ƙungiyoyi masu fafatawa, kuma ya haifar da hakan manyan rigingimu fiye da ping player.

Neon tana amfani da karfinta na High Gear
(Hoto Credit: Riot Games)

Wannan ya ce, sanya Valorant ya zama wasan da za a iya daidaita shi har yanzu shine fifiko. Riot ya ci gaba da sa wasan ya sami dama ga 'yan wasa ta amfani da saiti iri-iri. Bugu da ƙari, ba ya jin kunya ga nunin mafita kamar Nvidia Reflex - wanda ke ƙetare layin bayar don haɓaka sadarwa tsakanin CPU da GPU na injin ku.

Reid ya ce, "Muna goyon bayan wasu kyawawan injuna marasa ƙarfi, kuma muna son waɗannan injunan su yi wasa sosai kuma su sami damar buga wasan cikin gasa. Ina tsammanin Reflex yana goyan bayan GPUs duk hanyar komawa zuwa jerin 900, wanda ya fito a cikin 2014. Wannan kayan aikin yana da fa'ida kuma yana haɓaka ƙwarewa don isa ga 'yan wasan mu waɗanda muke tsammanin yana da kyau a tallafawa. Amma muna kuma son tabbatar da cewa muna da mafi kyawun ƙwarewa akan wannan babban kayan aikin. "

'Yan wasan da suka yi sa'a don mallakar manyan kwamfutoci masu tsayi ba sa samun rashin adalci. Valorant yana da tsayayyen filin kallo, kawai yana goyan bayan yanayin 16:9 ko 16:10 - har ma waɗanda ke amfani da na'urori masu auna firikwensin ana tilasta su cikin akwatin wasiƙa don kada su amfana daga ƙarin hangen nesa.

Nuna daidaito

Neon yana amfani da Overdrive na ƙarshe
(Hoto Credit: Riot Games)

Babban wahalar Valorant na iya zama firgita ga mafi yawan 'yan wasa na yau da kullun, saboda galibi yana azabtar da wasan da bai dace ba. Tare da ƙarancin lokaci don kashewa - sarari tsakanin ɗan wasan buɗe wuta da faɗuwar manufarsu - kowane harbi yana da mahimmanci. Wanda ke nufin cewa buga rajista dole ne ya zama daidai gwargwadon yiwuwar.

"Game da yadda muke sa hakan ta faru, ainihin amsoshin su ne bayanai da yawa da kuma kyakkyawan bincike a duk lokacin da aka ba da rahoton wani batu," in ji Reid.

Masu haɓakawa na Valorant ba sa jin tsoron nazarin kwari ko "wani abu mai kamanni" a ƙarƙashin na'urar hangen nesa, to. Tsari ne da ƙungiyar ke fuskantar jama'a game da shi. Misali, Riot ya buga wani abu mai mahimmanci tech blog a kan Valorant's netcode, kuma yana kiyaye ƴan wasa a cikin madauki akan martaninsa da sabuntawa bisa ga ra'ayinsu.

A zahiri, ko da yake, akwai kawai Riot zai iya yi a ƙarshensa don tabbatar da ƙwarewar kan layi mara kyau. Reid ya yarda cewa ragewa kamar tsinkayar tsinkaya, wanda ke ƙoƙarin daidaita alaƙar da ba ta da kyau, na iya yin fenti akan tsagewar zuwa wani ɗan lokaci.

"Idan yanayin cibiyar sadarwa ya lalace da gaske, idan abokin ciniki na wasan da uwar garken wasan ba za su iya sadar da bayanan da suke buƙata a kan lokaci ba, ƙwarewar mai kunnawa tana raguwa," in ji shi.

Mafi girman aiki

Valorant wakili Astra
(Hoto Credit: Epic Games)

Da alama Riot yana da haɓakar ƙimar Valorant, ingancin haɗin gwiwa da cikakkiyar amsa har zuwa kimiyya. Amma yaya game da aiki?

"Don haka kafin ƙaddamarwa, da gaske muna magana ne game da nau'ikan matsaloli guda uku," in ji Reid. “Mene ne maƙasudin da muke buƙatar buga don aikin sabar mu? Kuma wannan shine wanda ke ba da ƙwarewar ƙimar kaska 128.

"Kashi na biyu shine yanayin da ke daure GPU," in ji shi. "Wannan yana nuna yana kan kayan aiki na ƙasa, kamar CPU wanda ya haɗa hotuna maimakon GPU mai kwazo. Sannan akwai yanayin da aka ɗaure na CPU, wanda yakan zama mafi ga kwamfyutocin abokin ciniki na tsakiya da injunan aiki mafi girma. Wannan kuma yana da wasu matakan daidaitawa tare da la'akari da aikin uwar garken."

Da wuya Riot ya yanke fasalin kai tsaye kan damuwar aiki. Amma waɗannan damuwa suna tasiri tsarin ci gaba. Salon fasaha na Valorant, alal misali, an ƙera shi daga karce don yayi kyau a faɗin kayan masarufi da yawa. "Wannan ba shine kawai abin la'akari ba, a fili, amma yana cire wasu abubuwa daga tebur," in ji Reid. "Ba za mu yi amfani da gano ainihin ray ba idan muna aiki da kwamfutar tafi-da-gidanka daga 2012.

Ya ci gaba da cewa "Yayin da muke samar da sabbin kayayyaki ga 'yan wasa yanzu, muna yin gwaji mai tsauri." "Idan muka ƙara sabon ƙarfin da zai sa wasan ya ƙara yin aiki, hakan na iya yin tasiri ga aiki. Don haka, muna ƙoƙarin ci gaba da ci gaba da haɓaka sabbin ƙwarewa a matsayin dogaro da inganci yadda ya kamata, kuma muna ci gaba da saka hannun jarin ɗimbin ƙoƙarin injiniya don haɓaka ayyukan gabaɗaya. "

Gajimare da bayansa

Maɓalli na fasaha don wakilin Valorant Neon
(Hoto Credit: Riot Games)

Jingina cikin batun wasan kwaikwayon, kuna iya yin mamaki ko Valorant zai iya yin alheri wata rana sabis ɗin caca na gajimare kamar Nvidia GeForce Yanzu, ƙyale 'yan wasa su yi kusa da iyakokin hardware gaba ɗaya. Amma Reid ya yi saurin bayyana cewa irin wannan lamarin ba ya cikin katunan wasan a halin yanzu.

"Tare da sabis na wasan caca na girgije musamman, ƙalubalen zai zama ƙarar latency na shiga cikin uwar garken wasan girgije, sannan kuma magana da wannan sabar," in ji shi. "Ina tsammanin zai zama da wahala a samar da nau'in amsawar da kuke buƙata a cikin wasa kamar Valorant akan sabis ɗin caca na girgije. Ba na so in ce ba; fasaha za ta ci gaba da inganta. Amma wannan ba wani abu ne da muke kallo a yanzu ba."

Ƙari mai ban sha'awa, Reid ya tabbatar da cewa tashar jiragen ruwa na Valorant a kunne PS5 da kuma Xbox Series X|S sune "wani abu da muke bincikawa tabbas". Duk da haka, bai iya ba mu wani bayani fiye da haka ba.

Duk da yake muna son Valorant ya zo ƙarin dandamali, mun fahimci cewa an tsara shi don PC da farko, galibi saboda buƙatar mai da hankali kan daidaito. Analog sanduna a kan masu sarrafawa ba za su iya daidaita daidaitaccen linzamin kwamfuta ba, amma muna fatan Riot zai iya nemo mafita don wannan kuma ya kawo nasarar Valorant ga ɗimbin masu sauraro. Bayan haka: kowa ya cancanci yin wasa da FPS da aka ƙera don daidaito.

Original Mataki na ashirin da

Yada soyayya
nuna More

shafi Articles

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa